Không phải lập, thẩm định, phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu, không bắt buộc phải ký hợp đồng với nhà cung cấp đối với gói thầu có giá không quá 50 triệu đồng.

Đối với gói thầu, nội dung mua sắm nhằm duy trì hoạt động thường xuyên có giá không quá 50 triệu đồng thì có phải lập, thẩm định, phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu không, có bắt buộc phải ký hợp đồng với nhà cung cấp không?

Mô tả

Đối với tình huống này, chuyên gia của chúng tôi trả lời như sau:

Theo quy định tại Khoản 7, Điều 4 Quyết định số 17/2019/QĐ-TTg ngày 8/4/2019 của Thủ tướng Chính phủ thì thủ trưởng cơ quan, đơn vị quyết định việc mua sắm đối với gói thầu quy định tại Khoản 19, Điều 3 Quyết định trên cơ sở bảo đảm nguyên tắc tiết kiệm, hiệu quả và tự chịu trách nhiệm về quyết định của mình; không bắt buộc phải ký hợp đồng với nhà cung cấp nhưng phải bảo đảm chế độ hoá đơn, chứng từ đầy đủ theo đúng quy định của pháp luật (không phải lập, thẩm định, phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu).

Theo đó, đối với gói thầu, nội dung mua sắm nhằm duy trì hoạt động thường xuyên có giá không quá 50 triệu đồng thì không phải lập, thẩm định, phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu, không bắt buộc phải ký hợp đồng với nhà cung cấp nhưng phải bảo đảm chế độ hoá đơn, chứng từ đầy đủ theo đúng quy định của pháp luật theo quy định nêu trên.

Đánh giá (0)

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Không phải lập, thẩm định, phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu, không bắt buộc phải ký hợp đồng với nhà cung cấp đối với gói thầu có giá không quá 50 triệu đồng.”